Chèn ảnh trong banner slider website bị tràn, xin hướng dẫn giùm

Xin chào mọi người, mình đã thiết kế banner theo size 720x280 nhưng khi chèn vào website thì bị tràn, xin mọi người hướng dẫn làm thế nào để không bị tràn, kratos nếu đọc thì xin nhờ hướng dẫn giúp mình với, mọi người có thể xem alotata chấm com ạ, xin cảm ơn!

mình vào toàn thấy xoay xoay vậy pác? không thấy cái banner đâu :joy:

Sao thế nhỉ, giờ vấn đề banner được rồi, nhưng tại sao lướt trên điện thoại nó cứ xoay xoay thế nhỉ, trên máy tính thì ok, có cách gì để nó chạy mượt trên điện thoại không bạn nhỉ?

cái này phụ thuộc vào nhiều thứ lắm pác. Phải take time để kiểm tra theo dõi thôi :smile:

Banner chỗ nào chụp hình đi bạn :frowning: chứ mình vào xem bình thường mà

cảm ơn congthanhsem, mình sửa được cái banner tràn rồi, giờ mình đang bí về cải thiện cho website chạy mượt trên điện thoại, bạn có thể tư vấn giúp mình với, xin cảm ơn!

ủa Ad ơi bài trả lời đâu mất rồi Ad :frowning:

:smiley: sorry pác, nảy mới migrate qua server mới, cái backup k có cái comment của pác, hix comment lại giúp mình nhé

Cái này pác @kent có thể tìm nhà cung cấp hosting nào hỗ trợ litespeed cache, sau đó cài plugin free của thằng litespeed cache lên luôn là tốc độ cũng được tăng lên đáng kể đấy pác ợ :v:

1 Lượt thích

Bác có thể sử dụng wp rocket hoặc tải plugin mobile trên template newspaper về vọc nha. ( nếu bạn chạy website trên vps riêng của bác thì tìm hiểu setup cache cho vps luôn là okie :smiley:

1 Lượt thích

bác có facebook hay zalo gì không bác. A/e add nick học hỏi lẫn nhau với. Mình thích học code lém. Đang học tới phần object mà rối quá :smiley:

1 Lượt thích

Namecheap có hỗ trợ litespeed cache không Kratos nhỉ? mình ko biết kiểm tra như thế nào để biết nó hỗ trợ hay không?

bác chơi mịa vps cho khoẻ. Muốn làm gì thì làm có 5$/tháng. setup vô tư

cũng không hẳn như thế đâu pác ợ. VPS cũng khá giống vs hosting thôi, chỉ có vấn đề là mình customize theo ý của mình. Nó cũng không hẳn giải quyết được vấn đề load đâu.

Làm con vps thì cũng phải cài litespeed vào, cũng vẫn tốn tiền. Và nếu muốn dùng litespeedcache thì cũng vẫn phải mua như thường thôi.

Dùng vps khi:

1. Pác tự cảm thấy khả năng mình “hịn” hơn mấy pác setup hosting
  2. Khi cần 1 nhu cầu nào nó mà hosting k có, vd: nodejs, hoặc cài discourse như cái forum congdongwordpress đang chạy.
  3. Muốn tự do tự tại, làm j thì làm :)))

VPS mình đang dùng gần 5 củ 1 năm cho congdongwordpress, nên ae cố gắng ủng hộ nhé =))

Trước giờ mình toàn dùng VPS và tự cấu hình. còn cái dịch dụ nào tốn fee phải bắt buộc thôi. Còn VPS là mình thoải thích làm gì làm cũng được.

2 Lượt thích

Cảm ơn bạn Kratos nhiều, giờ có một vấn đề trong alotata chấm com, bạn vào xem giúp mình
ở sản phẩm: Các mẫu áo dạ lông cừu 100%… ấy, ảnh nhỏ ở dưới bị mờ mà không hiểu lý do tại sao, có cách nào khắc phục lỗi mờ ảnh này không xin hướng dẫn giúp mình với, cảm ơn Kratos nhiều nhiều

zalo của mình là 18959207679, chọn quốc gia TQ 86, hoặc bạn cho mình số zalo của bạn, ở TQ ko dùng đc Facebook bạn ạ, dùng VPN cũng chậm, hi

Có 2 cách để bạn fix vấn đề này.

1. Bạn vào css của sau " wp-content/themes/flatsome/assets/css/flatsome-shop . css"
    Kiếm dòng sau

.product-thumbnails img {
     margin-bottom: -5px;
     opacity: 0.5;
     -webkit-backface-visibility: hidden;
     backface-visibility: hidden;
     transition: transform 0.6s, opacity 0.6s;
    }

và sửa thành

.product-thumbnails img {
margin-bottom: -5px;
-webkit-backface-visibility: hidden;