Hướng dẫn sử dụng Theme MyHome

Xin chào tất cả mọi người,
Hiện tại mình đang sử dụng theme MyHome myhometheme[.]net/main/ và có một số thắc mắc như sau. Nhờ cộng đồng Wordpress ai đã sử dụng hoặc biết cách hỗ trợ giúp: (Website của mình là: nhadatcorp[.]com/
1/ Mình muốn tùy chỉnh panel_link vì mình làm trên website cũ chuyển qua website mới thì cứ dính link website cũ (Chỉ chỗ panel_link thôi)
2/ Tùy chỉnh url tin đăng vì nó quá dài. VD: nhadatcorp[.]com/tin-dang/dat-nen/ba-ria-vung-tau/dat-nen-biet-thu-ven-bien-ocean-villa-binh-chau/

Mong được sự giúp đỡ. Thank nhiều !!!

1. Cái Panel-link là chỗ nào vậy pác? Vì template này em chưa xài nên chưa biết cái pác nói nằm ở đâu.

2. Pác muốn rút gọn kiểu sao? Thường rút gọn có thể dùng htacess và viết 1 cái rule, nghĩa là url của web phải có 1 quy luật nhất định. Vd: url: http://domain.com/tin-tuc/abc-xyz/http://domain.com/tin-tuc/xyz-jhk/. Có thể viết rule cho htaccess bỏ cái /tin-tuc/

1/ Panel_link đã tìm ra cách.
2/ Phần này thuộc mục tin đăng, còn bài viết thì mình đã cấu hình trong Đường dẫn tĩnh

Cho mình hỏi sao theme này cứ khoảng vài hôm thì các bất động sản đăng lên đều chuyển sang dạng nháp vậy. Đã quét rồi nhưng không thấy malware nào hết. Mình dùng activelog thì user tác động update bài viết sang dạng nháp là N/A chứ không phải user của mình.
Imgur

tool quét cũng hên xui lắm pác ơi. không có giải pháp nào cụ thể cho trường hợp này đâu, chi có thể workaround, là “mò” ấy pác.

1. Disable từng addon rồi theo dõi.
  2. Xác định được addon gây ra lỗi thì đọc source của addon đấy xem có gì đặc biệt không.

Các tool mà quét được hết thì dev chắc chết sạch pác ợ :))))

em không phải coder nên chịu khoản mò này bác ạ, còn plugins em cũng chỉ cài mấy cái của theme thôi ạ.
Không biết bác từng gặp trường hợp này bao giờ chưa ạ?

Trường hợp này gặp nhiều pác ợ. Do plugin cả thôi. Pác k phải coder nên mới phải mò, chả có cái j dễ dàng cả pác ợ. Coder thì phải bỏ thời gian và tiền bạc mới có tay nghề, bác k có thì phải bỏ công mò thôi. :slight_smile:

1 Lượt thích