Vấn đề cài wordpress cho domain thứ 2 trên cùng hosting?

Chào anh em, tớ hiện tại có hosting tại nhân hòa, tớ đã cài đặt thành công một domain lên nó và subdomain.
Vấn đề giờ tớ vừa mua thêm một domain nữa, đã add thành công vào hosting, giờ cài wordpress vào thì nó sẽ cùng thư mục với public_html với domain thứ nhất hay sao ấy, tớ muốn cài độc lập, tớ đã tạo database riêng cho domain thứ 2 này rồi
Rất mong được anh em cộng đồng chỉ dẫn, cảm ơn nhiều nhiều!

Cái này lúc add domain mới vào, thì pác chọn domain sang 1 thư mục khác là được nhé, vd public_html/domain_moi

Nhân đây mình giới thiệu dịch vụ hosting giá xịn hơn, dịch vụ ngon hơn nhân hòa, pác tham khảo xem

MEGADATA

Cái này tớ cũng đang dùng con vps chạy forum mình :smiley:

1 Lượt thích

Giống quảng cáo quá:)) mua amazon rẻ vô đối và chất

100% chủ thớt add sai cách thôi.

Hi congthanhsen, tớ đang chưa biết cách cài wordpress cho domain thứ 2 này sao cho hợp lý nhất, nếu tạo thư mục mới thì có liên quan đến địa chỉ url website mới ko rứa?

kratos, tạo trong thư mục public_html với domain mới hay tạo trong domains, vì tớ thấy trong thư mục domains hiện tại đã có tên miền cũ rồi, khi thêm folder mới với tên miền mới thì cài bình thường wordpress, nhưng tạo trong public_html thì thấy ko cài được, bạn xem ảnh sau để thấy có thư mục domains và thư mục public_html

congthanhsem ơi, sai sao được mà sai, nó đã nằm trong domains rồi, về đúng với domain thứ 2 của tớ rồi nha, hi, thank you so much!