Xin tư vấn về tinh chỉnh theme Newspaper wordpress

Chào anh em cộng đồng wordpress, mình đang tìm hiểu về theme Newspaper và muốn loại bỏ cái yêu cầu Best selling… phần trong ảnh đánh dấu vòng màu xanh ấy nhưng loay hoay mãi ko biết bỏ bằng cách nào, nhờ anh em chỉ dẫn giúp với, cảm ơn nhiều nhiều! (kratot, congthanhsen…?)

Loay hoay mãi cũng đã giải quyết được vấn đề này rồi, theme này cũng nhiều tùy chọn ghê gớm.

Chào cả nhà, mình đang tìm hiểu về theme Newspaper, hiện tại mình muốn loại bỏ cái
banner màu đen tự động xuất hiện, chỗ Best selling BLOG and MAGAZINE theme of all the time… BUY NOW,
muốn bỏ cái đó mà hổng biết bỏ như thế nào, nhờ anh em bạn bè chỉ dẫn với, cảm ơn nhiều nhiều

Do mình ko setup template này nhưng cái banner đó thường có trong setting của template. Còn nếu không thì chỉ cần xem cái tag của banner đó là gì vào trong file css của template gõ class hoặc id của tag đó nội dung là display:none; là xong

1 Lượt thích

Cảm ơn cậu, mình đã bỏ được rồi, mình cũng tìm hiểu về theme này cho biết, sau một thời gian thử làm việc với theme Newspaper tớ có cảm nhận riêng là theme này nặng và load chậm hơn theme Soledad, đó chỉ làm bản thân thấy vậy chứ mình chưa test thử, hi